ตราประจำโรงเรียน
ตราประจำโรงเรียนกีฬาจังหวัดลำปาง เป็นรูปพระพลบดีทรงช้างเอราวัณสามเศียรอยู่เหนือก้อนเมฆ พระหัตถ์ขวาถือวชิราวุธ พระหัตถ์ซ้ายถือพระขรรค์ มีรัศมีสีขาวโดยรอบพระเศียร ด้านหลังมีวงกลมสีเหลืองซึ่งทับบนแถบธงชาติไทยพลิ้ว ด้านข้างมีเครื่องหมายสามห่วง (เขียว ขาว เหลือง) ประดับด้านขวาและด้านซ้าย ด้านล่างพระพลบดีทรงช้างเอราวัณสามเศียร มีตัวเลขสีขาว “2019” หรือตัวเลขอารบิก “2019” บนพื้นสีเขียววางบนพื้นสีน้ำเงินมีขอบนอกเป็นสีน้ำตาล ด้านล่างมีตัวอักษรไทยสีน้ำเงิน “มหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ”หรือ ตัวภาษาอังกฤษ “THAILAND NATIONAL SPORTS UNIVERSITY” อยู่บนแถบโบว์โค้งสีเหลือง ส่วนล่างของตราเป็นชื่อภาษาไทย “โรงเรียนกีฬาจังหวัดลำปาง” หรือ ภาษาอังกฤษ “LAMPANG SPORTS SCHOOL” สีน้ำเงิน
สีประจำโรงเรียน สีประจำโรงเรียนกีฬาจังหวัดลำปาง ประกอบด้วยสี 2 สี ได้แก่ สีเขียว สีบานเย็น
สีเขียว หมายถึง ความเจริญงอกงาม อุดมสมบูรณ์และมั่นคง และเป็นสีประจำจังหวัดลำปาง
สีบานเย็น หมายถึง ความแจ่มใส สดใส ร่าเริงและเป็นสีสัญลักษณ์ของกีฬาภาคเหนือตอนบน